Change background image

Diễn đàn học sinh trường THPT Lộc Thái - Lộc Ninh - Bình Phước

Mới nhất
Hướng dẫn
Thông báo
Tin tức
Sự kiện
Góp ý
Chức năng
Phòng học
Qkhu 8!
GameOff
GameOn
Game mini
Clip
Ảnh
ẢnhMember
Thư viện
Giải trí
Radio
Khoảng lặng
Cuộc sống
Kiến thức
Căntin
Shop Online
Thủ thuật
Tiêu đềTạo chủ đềGửi cuốiChuyên mụcBìnhXem
Bài gửi sau cùng
Bài từ lần truy cập trước
Bài bạn đã tham gia thảo luận
Bài chưa ai trả lời

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

© FMvi.vn

21/5/2011, 18:51

Level 2

(24h) - Nhưng cũng vì anh, vì tất cả những gì anh chiếm giữ, anh lấy đi của em như một kẻ cắp yếu hèn. Anh có biết không, giá mà anh chỉ vô tình, chỉ là yêu và vội vã. Hay anh chỉ quá đam mê thì có lẽ em sẽ không hận, không trách anh nhiều như thế…

Thôi anh ạ, em phải đi, em chẳng thể dừng lại bên anh thêm một ngày nào nữa. Em đã cố gắng bước đi im lặng bên cạnh anh, thật lâu để hiểu, để chia sẻ với anh, để mong muốn cùng anh đi về một hướng... Em cũng hết sức chân thành, thật tâm lo cho anh và vì anh hơn tất cả. khi trái tim non em lần đầu tiên biết rung động thì chẳng bao lâu em thật chua xót, thật dại khờ khi chợt nhận ra: Chỉ có anh đối với em mới là tất cả, còn em chỉ là một trong những cái quá khứ rất mỏng mảnh của anh thôi!

Em cứ ép mình yêu vội để làm chi? Em yêu và tin anh đến độ em thủy chung, em son sắt, em ngóng chờ... mỗi khi trống vắng, đơn lẻ một mình, em vẫn nhớ đến anh! Lần đầu tiên biết đau cho người khác cũng là lúc em biết đến đớn đau cùng cực, em mất mát, em hoang mang, em dỗi hờn vô nghĩa... Bàn tay em không còn nơi bấu víu, trái tim em cũng chẳng còn dịu ngọt được anh sưởi ấm. Giữa cơn mưa đầu mùa, em lạnh căm, co rúm, tái tê... Nước mắt em như những giọt sáng trong, hòa lẫn, lăn dài từ ngày ấy. Cho hôm nay đây cũng cơn mưa bất chợt, bỗng dưng ùa về cho em nghẹn lại nỗi cay đắng xen lẫn nụ cười nhạt nhẽo trên môi.

Khi em đi rồi, anh có lạnh lắm không? Có nhớ có thương, có một phút giây anh dằn lòng nhớ về ngày xưa ấy.

Em cứ tưởng khi ra đi, em mất anh, em sẽ nhanh gục ngã. Tình yêu đầu với con bé tuổi đôi mươi rất nhẹ nhàng và yếu đuối… Một con bé vẫn ngây ngô, nũng nịu, dỗi hờn... chỉ biết yêu thương là cảm giác nhớ da diết ở trong lòng, là ánh mắt anh, là vòng tay anh ôm em thật chặt và những nụ hôn vội vã lướt nhanh.
Tình yêu đầu với con bé tuổi đôi mươi rất nhẹ nhàng và yếu đuối…
Xa anh rồi, em vẫn chẳng thể quên, chẳng thể xóa đi hình ảnh anh ngày đó. Nó vẫn bên em, tồn đọng vĩnh hằng. Nơi con tim em, dù chỉ là một góc khuất bên trong rất nhỏ nhưng anh còn đó để day dứt em, dằn vặt em... để trách móc em, để thay anh hành hạ em suốt quãng đường dài sau đó. Người ta bảo tình yêu đầu rất khó để quên, rất khó xóa nhòa dù rằng đối với em chọn cách đi xa là để không phải nhớ, là đẩy anh ra khỏi em là cố gắng xóa nhòa đi tất cả.

Em nông nổi lắm, em dại khờ, em đã tự mình khép chặt cửa trái tim... Và em đã sống, như anh - tự mình canh giữ trái tim mình! Khi chia tay anh nếu chỉ đơn giản vì hợp vì tan thì em đã không phải đau khổ, không phải cay đắng như đêm nay. Khi em đã trưởng thành hơn, và đã tưởng mình được yêu, yêu lần thứ hai trọn vẹn, nhưng cũng vì anh, vì tất cả những gì anh chiếm giữ, anh lấy đi của em như một kẻ cắp yếu hèn. Anh có biết không, giá mà anh chỉ vô tình, chỉ là yêu và vội vã. Hay anh chỉ quá đam mê thì có lẽ em sẽ không hận, không trách anh nhiều như thế…

Bây giờ anh có hạnh phúc chăng? Có còn nhớ đến em cô bé hay khóc, có còn biết có em vẫn đi theo anh bên cạnh nhưng không để yêu anh, không để chăm sóc anh, mà chỉ để thấy... nếu anh hạnh phúc được trên cái đớn đau, bất hạnh của em thì em sẽ xin thua, sẽ đứng lại, sẽ đặt xuống tất cả quá khứ khi xưa...

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà ghita
Trả lời nhanh

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

© FMvi.vn

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết liên quan

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết

• Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất