Change background image

Diễn đàn học sinh trường THPT Lộc Thái - Lộc Ninh - Bình Phước

Mới nhất
Hướng dẫn
Thông báo
Tin tức
Sự kiện
Góp ý
Chức năng
Phòng học
Qkhu 8!
GameOff
GameOn
Game mini
Clip
Ảnh
ẢnhMember
Thư viện
Giải trí
Radio
Khoảng lặng
Cuộc sống
Kiến thức
Căntin
Shop Online
Thủ thuật
Tiêu đềTạo chủ đềGửi cuốiChuyên mụcBìnhXem
Bài gửi sau cùng
Bài từ lần truy cập trước
Bài bạn đã tham gia thảo luận
Bài chưa ai trả lời

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

© FMvi.vn

15/4/2011, 23:24
Al
Al

Level 18

Một anh có cảm tình cùng một lúc với hai cô gái nhưng anh ta không biết mình yêu cô nào hơn.

Một người bạn của anh ta đã cho một lời chỉ dẫn. Hãy trả lời thành thật câu hỏi: “Khi hạnh phúc, bạn muốn chia sẻ niềm hạnh phúc đó với cô gái nào?”, cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu. Và cũng hãy thành thật trả lời câu hỏi này: “Khi đau khổ, cô gái nào bạn muốn cùng san sẻ?", cô gái bạn nghĩ đến lúc ấy chính là người bạn yêu. Thật tuyệt vời nếu trong niềm vui và nỗi buồn bạn đều muốn chia sẻ với cùng một cô gái. Nhưng nếu khi vui hoặc buồn bạn lại nghĩ đến hai cô gái khác nhau, tôi khuyên bạn hãy chọn cô gái mà bạn mong muốn được san sẻ nỗi buồn.

Trong cuộc sống có nhiều nỗi khổ đau hơn là niềm hạnh phúc. Sẽ có rất nhiều người bạn có thể chia sẻ niềm vui với họ, không cần thiết là bạn phải yêu họ. Nếu bạn có một cuộc sống hạnh phúc, bạn có thể tự mình hưởng thụ nó. Nhưng trong nỗi buồn sẽ không có nhiều người sẵn sàng san sẻ với bạn. Nếu bạn mong muốn nói về hạnh phúc của bạn với một người, tôi tin chắc rằng người ấy rất thân thiết và là người rất hiểu bạn. Nhưng mọi chuyện không chỉ dừng ở đó. Nếu người ấy chỉ nghĩ đến bạn khi người ấy vui, còn khi buồn người ấy lại san sẻ với người khác, tôi có thể nói với bạn rằng tình yêu đó không bền vững.

Điều dĩ nhiên, tôi sẽ rất hạnh phúc nếu là người đầu tiên được người ấy chia sẻ niềm hạnh phúc. Và khi người ấy buồn, tôi sẽ tự nguyện ở bên cạnh người ấy để xoa dịu nỗi lòng vì khi đó tôi tin rằng mình đã giữ một vị trí rất quan trọng trong trái tim người ấy.

Còn bạn, nếu bạn buồn ai sẽ là người bạn nghĩ đến đầu tiên?
H.A (muctim.com.vn)
http://www.hslocthai.org

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Al
Trả lời nhanh
16/4/2011, 21:54
kaipa
kaipa

Level 13

t thj khj vuj t tu vuj mot mjh hoac kjem may chjen huu lam 1 tran...con khj co don 1 mjh thj kj uc cuoc tjh dau laj hjen ve co luc lam t vuj len ma cug co luc lam noj pun va su trog vang tag len...zay la sao?.gjaj thjk dum t yk..

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà kaipa
Trả lời nhanh
17/4/2011, 19:38
Kaien.Cross
Kaien.Cross

Level 11

bạn bè thường gắn với những kỉ niệm vui... điều này dễ hiểu thôi.. còn khi yêu là người ta biết mình sẽ nhận lấy nhiều đau khổ hơn là niềm vui

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Kaien.Cross
Trả lời nhanh
18/4/2011, 14:17
kaipa
kaipa

Level 13

.......thang phong bua nay loi hai qua may......

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà kaipa
Trả lời nhanh
18/4/2011, 16:57
Kaien.Cross
Kaien.Cross

Level 11

toàn trôm của người khác không thôi nhox ạ ,...đừng nghĩ t kao siêu vậy chứ... Bạn sẽ nghĩ đến ai đầu tiên? 910681

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Kaien.Cross
Trả lời nhanh
28/11/2011, 22:02
Al
Al

Level 18

Mở khóa
http://www.hslocthai.org

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Al
Trả lời nhanh

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content
Trả lời nhanh

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

© FMvi.vn

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết liên quan

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết

• Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất